July 23, 2024
Home » वाळूज एमआयडीसीमध्ये एका कंपनीवर डीआरआय अधिकाऱ्यांची धाड…

न्यूज मराठवाडा वृत्तसेवा

वाळूज महानगर : औरंगाबाद कारखान्यातून 500 कोटी रुपयांचे कोकेन, केटामाइन आणि एमडी ड्रग्ज जप्त केले असतांना आज वाळूज एमआयडीसी मधील गीता केमिकल या कंपनीमध्ये गुजरात येथील डीआरआय अधिकाऱ्यांकडून धाड टाकण्यात आली आहे.

अहमदाबाद क्राइम ब्रँचचे पोलिस इन्स्पेक्टर ड्रग्ज प्रकरणाचा तपास करत होते. ज्यामध्ये महाराष्ट्रातील औरंगाबाद येथील एका कारखान्यात कोकेन, केटामाइन आणि एमडी ड्रग्जच्या निर्मितीची माहिती मिळाली. त्यानंतर अहमदाबाद क्राइम ब्रँचने DRI ची मदत घेतली.अहमदाबाद क्राईम ब्रँचने महाराष्ट्रातील औरंगाबादमध्ये मेगा ऑपरेशन केले. औरंगाबाद येथील कारखान्यातून 500 कोटी रुपयांचे कोकेन, केटामाइन आणि एमडी ड्रग्ज जप्त करण्यात आले आहेत. अहमदाबाद क्राइम ब्रँच आणि डीआरआयने तीन कंपन्यांना ताब्यात घेतले ज्यामध्ये औषधे तयार केली जात होती. याप्रकरणी तिघांना अटक करण्यात आली आहे. अहमदाबाद क्राईम ब्रँच आणि डीआरआयने औरंगाबाद, महाराष्ट्रातील ड्रग्ज प्रकरणी राबवलेले मेगा ऑपरेशन यशस्वी झाले आहे.

अहमदाबाद क्राइम ब्रँचचे पोलिस इन्स्पेक्टर ड्रग्ज प्रकरणाचा तपास करत होते. ज्यामध्ये महाराष्ट्रातील औरंगाबाद येथील एका कारखान्यात कोकेन, केटामाइन आणि एमडी ड्रग्जच्या निर्मितीची माहिती मिळाली. त्यानंतर अहमदाबाद क्राइम ब्रँचने डीआरआयची मदत घेतली. कृती आराखड्यानुसार दोन्ही पथके औरंगाबादेत पोहोचली आणि औद्योगिक झोनमध्ये तपास सुरू झाला. गुन्हे शाखा आणि डीआरआयने तीन वेगवेगळ्या कंपन्यांना पकडले ज्यामध्ये औषधे तयार केली जात होती. तपासादरम्यान तिघांनाही अटक करण्यात आली आहे.

अहमदाबाद गुन्हे शाखा आणि डीआरआयने 200 कोटी रुपयांची औषधे आणि 300 कोटी रुपयांचा कच्चा माल आणि एकूण 500 कोटी रुपयांचा माल जप्त केला आहे. या कारखान्यात तयार होणारी औषधे देशाच्या विविध भागात पुरवली जात होती. अहमदाबाद क्राइम ब्रँचचे पथक सध्या ड्रग्जचा पुरवठा होत असलेल्या ठिकाणांचा तपास करण्यात व्यस्त आहे. एवढ्या मोठ्या प्रमाणात ड्रग्ज बनवणारा कारखाना पकडल्यानंतर देशातील इतर सुरक्षा यंत्रणाही सक्रिय झाल्या आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!